Barazanar Amuruka: Tinubu ya bukaci yan Nigeria su kwantar da hankulansu

Date:

Shugaban Najeriya Bola Ahmed Tinubu ya yi kira ga ƴan Najeriya su kwantar da hankulansu, yana mai cewa gwamnatinsa na ɗaukar matakan da suka dace don tabbatar da ingantuwar tsaron rayuka da dukiyoyinsu.

Yayin isar da saƙon shugaban ƙasar, jim kaɗan bayan ganawa da shi, ministan yaɗa labaran ƙasar, Mohammed Idris, ya ce shugaban na yin duk mai yiwuwa domin inganta tsaro a ƙasar.

”Mun tattauna batun barazanar da Trump ya yi wa ƙasarmu, kuma shugaban ƙasa na nazarin barazanar cikin tsanaki, inda yake ƙoƙarin fahimtar da ƙasashen duniya irin ƙoƙarin da ƙasarsa ke yi wajen magance matsalar tsaron ƙasar”, in ji shi.

InShot 20250309 102512486

Cikin wani bidiyon hirar ministan da gidan talbijin na ƙasar, NTA ya wallafa , ministan ya ce ko sauya shugabannin tsaron da Tinubu ya yi a makonni biyu da suka gabata na da nasaba da ingantuwar tsaron ƙasar.

”Bayyana Najeriya da ƙasar ba a girmama addini, ba daidai ba ne, kundin tsarin mulkinmu ya yi tanadin cewa kowa na da damar yin addininsa ba tare da tsangwama ba”, in ji shi.

Ya ƙara da cewa ”shugaban na nan yana nazarin waɗannan abubuwa cikin tsanaki, kuma da yardar Allah wanna abu zai wuce”.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Subscribe

Mafi Shahara

Karin Wasu Labaran
Related

Tinubu ya taya tsohon Gwamnan Kano, Shekarau murnar cika shekaru 70

Shugaban Ƙasa Bola Ahmed Tinubu ya taya tsohon Gwamnan...

Abdulmumin Kofa ya koma APC tare da bayyana goyon bayansa ga Tinubu

Abdulmumin Jibri Kofa, ɗan majalisar wakilai mai wakiltar Kiru...

Labari mai dadi: Nahcon ta rage kudin kujerar hajjin 2026

Shugaban hukumar NAHCON Kula da aikin hajji ta Nigeria ...

Shugabannin Hukumomi a Kano Sun Yaba Da Ayyukan Abba, Sun Nemi Ya Nemi Wa’adi Na Biyu

Kungiyar shugabannin hukumomi da ma'aikatun gwamnatin jihar Kano ta...