Sanata Barau zai raba Naira 20,000 ga mutane 10,000 a Jihar Kano

Date:

Mataimakin shugaban majalaisar dattawan Nigeria Sanata Barau Jibrin zai rabawa mutane sama da 10,000 masu karamin karfi daga kananan hukumomi 44 na Jihar Kano tallafin Naira 20,000 kowannensu .

Hakan na kunshe ne cikin wata sanarwa da mai baiwa mataimakin shugaban Majalisar dattawan Nigeria shawara na musamman kan harkokin yada labarai, Ismail Mudashir, wanda ya bayyana cewa, za a fara tantance waɗanda za su ci gajiyar tallafin ne a ranar Alhamis, 9 ga Oktoba, 2025, ta hanyar rarraba fom.

An bayyana cewa wannan shirin na bayar da tallafin kuɗi za a gudanar ƙarƙashin Gidauniyar Barau I Jibrin Foundation, wadda Sanata Barau ya kafa domin tallafawa al’umma. Gidauniyar ta gudanar da shirye-shirye da dama ciki har da bayar da tallafin karatun digiri na biyu a ƙasashen waje ga ɗaliban Kano.

Ismail Mudashir ya ce, wannan shiri wani ɓangare ne na ƙoƙarin Sanata Barau domin taimaka wa marasa galihu da kai tallafi kai tsaye ga jama’ar jiharsa.

A cewarsa, “Mutane 6,500 za a zaɓa daga yankin Kano ta Arewa, inda kowace ƙaramar hukuma 13 za ta fitar da mutane 500. Sauran kuma, mutum 112 za a zaɓosu daga kowace ƙaramar hukuma a yankunan Kano ta Tsakiya da Kano ta Kudu.

Mudashir ya ƙara da cewa, “Ƙarfafa mata da matasa na daga cikin ginshiƙan ayyukan Sanata Barau domin haɓaka ci gaba a Arewa da ƙasar baki ɗaya.”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Subscribe

Mafi Shahara

Karin Wasu Labaran
Related

Yanzu-yanzu: Tinubu ya ba da Umarnin rage kudin aikin Hajjin 2026

Shugaban Ƙasa Bola Ahmad Tinubu ya umarci hukumar kula...

Hukumar yaƙi da cin-hanci ta jihar Kano ta fara binciken Ganduje kan zargin karkatar da Naira biliyan 4 a Kano

Hukumar Karɓar Ƙorafe-ƙorafe da Yaƙi da Cin Hanci da...

Ƙungiyar Forum of Progressive Academics ta Yi Allah-wadai da Yunkurin Siyasantar da Bikin Cikar Najeriya Shekara 65 a Kano

Ƙungiyar Forum of Progressive Academics (FPA) ta yi Allah-wadai...

Yan Uwa da Abokan Arzikin Sabon Kwamishinan Shari’a na Kano Sun Shirya masa addu’o’i na musamman

Yan uwa da abokan arziki na kwamishinan shari'a na...